Lịch thi đấu tennis Rome Masters 2024 [7/5-19/5]

Thứ hai, 20/05/2024 07:09 AM (GMT+7)
A A+

(Lịch thi đấu tennis) - Cập nhật lịch thi đấu giải ATP, WTA 1000 Rome Masters diễn ra tại Ý từ ngày 7/5 đến 19/5 với sự tham dự của các tay vợt hàng đầu như Novak Djokovic, Daniil Medvedev, Iga Swiatek, Rafael Nadal, v.v.

Nghe nội dung bài viết

Nội dung chính

  • Nội dung đơn nam

Thời gianTính chấtCặp đấuTỉ số
(WC): tay vợt được đặc cách. (Q): tay vợt vượt qua vòng loại. (LL): tay vợt được đặc cách dù thua vòng loại. [X]: hạt giống. (PR): tay vợt dùng quyền bảo vệ thứ hạng
19/5Chung kếtAlexander Zverev [3] 2-0 Nicolas Jarry [21]6-4; 7-5
18/5Bán kếtNicolas Jarry [21] 2-1 Tommy Paul [14]6-3; 6-7; 6-3
17/5Alexander Zverev [3] 2-1 Alejandro Tabilo [29]1-6; 7-6; 6-2
Tứ kếtStefanos Tsitsipas [6] 1-2 Nicolas Jarry [21]6-3; 5-7; 4-6
16/5Hubert Hurkacz [7] 1-2 Tommy Paul [14]5-7; 6-3; 3-6
Alexander Zverev [3] 2-0 Taylor Fritz [11]6-4; 6-3
15/5Alejandro Tabilo [29] 2-0 Zhang Zhizhen6-3; 6-4
Vòng 1/8Stefanos Tsitsipas [6] 2-0 Alex De Minaur [9]6-1; 6-2
14/5Tommy Paul [14] 2-0 Daniil Medvedev [2]6-1; 6-4
Hubert Hurkacz [7] 2-1 Sebastian Baez [17]5-7; 7-6; 6-4
Alexander Zverev [3] 2-0 Nuno Borges6-2; 7-5
Nicolas Jarry [21] 2-0 Alexandre Muller (Q)7-5; 6-3
Zhang Zhizhen 2-0 Thiago Monteiro (Q)7-6; 6-3
Alejandro Tabilo [29] 2-0 Karen Khachanov [16]7-6; 7-6
Taylor Fritz [11] 2-1 Grigor Dimitrov [8]6-2; 7-6; 6-1
Vòng 1/16Hamad Medjedovic (Q) 1-2 Daniil Medvedev [2]6-7; 6-2; 5-7
13/5Hubert Hurkacz [7] 2-0 Tomas Martin Etcheverry [25]7-6; 6-2
Sebastian Baez [17] 2-1 Holger Rune [10]2-6; 6-2; 6-3
Tommy Paul [14] 2-0 Dominic Koepfer6-4; 6-3
Stefano Napolitano (WC) 1-2 Nicolas Jarry [21]2-6; 6-4; 4-6
Alexandre Muller (Q) 2-1 Andrey Rublev [4]3-6; 6-3; 6-2
Stefanos Tsitsipas [6] 2-0 Cameron Norrie [27]6-2; 7-6
Felix Auger-Aliassime [18] 1-2 Alex De Minaur [9]7-6; 4-6; 4-6
Alexander Zverev [3] 2-0 Luciano Darderi7-6; 6-2
12/5Ben Shelton [12] 0-2 Zhang Zhizhen2-6; 4-6
Taylor Fritz [11] 2-0 Sebastian Korda [24]6-3; 6-4
Novak Djokovic [1] 0-2 Alejandro Tabilo [28]2-6; 3-6
Francisco Cerundolo [20] 0-2 Karen Khachanov [16]2-6; 4-6
Terence Atmane (Q) 0-2 Grigor Dimitrov [8]6-7; 3-6
Francesco Passaro (Q) 1-2 Nuno Borges6-4; 6-7; 6-7
Thiago Monteiro (Q) 2-1 Miomir Kecmanovic6-2; 4-6; 7-6
Vòng 1/32Holger Rune [10] 2-0 Luca Nardi6-4; 6-4
11/5Stefanos Tsitsipas [6] 2-1 Jean-Lennard Struff6-7; 6-4; 6-4
Marcos Giron 1-2 Andrey Rublev [4]7-5; 4-6; 5-7
Jaume Munar 1-2 Cameron Norrie [27]3-6; 6-1; 3-6
Sebastian Baez [17] 2-0 Dusan Lajovic7-6; 7-6
Felix Auger-Aliassime [18] 2-0 Botic Van De Zandschulp (Q)6-1; 7-6
Jack Draper 0-2 Daniil Medvedev [2]5-7; 4-6
Dominic Koepfer 2-0 Frances Tiafoe [22]6-4; 6-2
Arthur Fils [31] 0-2 Alexandre Muller5-7; 3-6
Roberto Carballes Baena 0-2 Alex De Minaur [9]3-6; 2-6
Hubert Hurkacz [7] 2-0 Rafael Nadal (PR)6-1; 6-3
Shang Juncheng (LL) 1-2 Stefano Napolitano (WC)7-6; 1-6; 0-6
Tommy Paul [14] 2-0 Aslan Karatsev6-4; 6-2
Thiago Seyboth Wild 0-2 Tomas Martin Etcheverry [25]3-6; 5-7
Alejandro Davidovich Fokina [30] 0-2 Hamad Medjedovic (Q)6-7; 4-6
Matteo Arnaldi 0-2 Nicolas Jarry [21]2-6; 6-7
Novak Djokovic [1] 2-0 Corentin Moutet (LL)6-3; 6-1
10/5Francisco Cerundolo [20] 2-0 Matteo Gigante (WC)6-1; 6-3
Alexander Shevchenko 0-2 Karen Khachanov [16]4-6; 4-6
Miomir Kecmanovic 2-1 Casper Ruud [5]0-6; 6-4; 6-4
Yannick Hanfmann 0-2 Alejandro Tabilo [29]3-6; 6-7
Tallon Griekspoor [23] 1-2 Franceso Passaro (Q)6-4; 3-6; 6-7
Taylor Fritz [11] 2-0 Fabio Fognini (WC)6-3; 6-4
Alexander Zverev [3] 2-0 Aleksandar Vukic 6-0; 6-4
Jordan Thompson [32] 0-2 Thiago Monteiro (Q)1-6; 3-6
Flavio Cobolli 1-2 Sebastian Korda [24]6-7; 6-4; 4-6
Zhang Zhizhen 2-0 Adrian Mannarino [19]6-1; 6-3
Ben Shelton [12] 2-1 Pavel Kotov4-6; 6-3; 6-4
Yoshihito Nishioka 0-2 Grigor Dimitrov [8]5-7; 4-6
Luciano Darderi 2-0 Mario Navone [28]6-3; 6-2
Lorenzo Musetti [26] 0-1 Terence Atmane (Q)5-7; 0-1 (Musetti bỏ cuộc)
Nuno Borges 2-0 Alexander Bublik [15]6-4; 6-4
Vòng 1/64Dusan Lajovic 2-1 Lorenzo Sonego6-3; 6-7; 6-3
9/5Daniel Altmaier 0-2 Luca Nardi4-6; 4-6
Jean-Lennard Struff 2-0 Pedro Cachin6-4; 6-4
Nicolas Moreno De Alboran (Q) 1-2 Botic Van De Zandschulp (Q)5-7; 7-6; 6-7
Mackenzie McDonald 1-2 Aslan Karatsev6-4; 3-6; 4-6
Daniel Evans 1-2 Fabio Fognini (WC)4-6; 6-3; 2-6
Roberto Carballes Baena 0-1 Christopher O'Connell6-7; 5-0 (O'Connell rút lui)
Alexandre Muller (Q) 2-1 Marton Fucsovics4-6; 7-6; 6-2
Emil Ruusuvuori 1-2 Marcos Giron6-3; 3-6; 3-6
Jack Draper 2-0 Borna Coric7-5; 6-1
Hugo Mayot (LL) 1-2 Matteo Arnaldi6-3; 5-7; 4-6
Stefano Napolitano (WC) 2-0 JJ Wolf (LL)6-2; 7-6
Zizou Bergs (Q) 1-2 Rafael Nadal (PR)6-4; 3-6; 4-6
Thiago Seyboth Wild 2-0 Gregoire Barrere (Q)6-4; 6-2
Alexei Popyrin 0-2 Hamad Medjedovic (Q)3-6; 2-6
Dominic Koepfer 2-0 Andrea Vavassori (WC)6-4; 6-3
Rinky Hijikata 0-2 Jaume Munar4-6; 5-7
Corentin Moutet (LL) 2-1 Roman Safiullin3-6; 7-6; 6-2
Matteo Gigante (WC) 2-0 Giulio Zeppieri (WC)7-6; 6-4
Arthur Rinderknech 1-2 Francesco Passaro (Q)7-6; 5-7; 6-7
Miomir Kecmanovic 2-0 Brandon Nakashima (Q)6-4; 6-4
8/5Christopher Eubanks 0-2 Terence Atmance (Q)4-6; 4-6
Diego Schwartzman (Q) 0-2 Aleksandar Vukic2-6; 2-6
Thiago Monteiro (Q) 2-0 Gael Monfils6-2; 7-5
Alexander Shevchenko 2-0 Fabian Marozsan6-3; 6-2
Maximilian Marterer (Q) 0-2 Flavio Cobolli4-6; 2-6
Pavel Kotov 2-0 Alex Michelsen6-1; 6-1
Zhang Zhizhen 2-0 Daniel Galan6-2; 7-5
Yoshihito Nishioka 2-1 Sebastian Ofner6-3; 2-6; 7-6
Jakub Mensik 0-2 Yannick Hanfmann3-6; 2-6
Luciano Darderi 2-1 Denis Shapovalov (PR)6-7; 6-3; 7-6
Nuno Borges 2-1 Pedro Martinez6-7; 6-4; 7-6
  • Nội dung đơn nữ

Thời gianTính chấtCặp đấuTỉ số
(WC): tay vợt được đặc cách. (Q): tay vợt vượt qua vòng loại. (LL): tay vợt được đặc cách dù thua vòng loại. [X]: hạt giống. (PR): tay vợt dùng quyền bảo vệ thứ hạng
18/5Chung kếtIga Swiatek [1] 2-0 Aryna Sabalenka [2]6-2; 6-3
17/5Bán kếtAryna Sabalenka [2] 2-0 Danielle Collins [13]7-5; 6-2
16/5Iga Swiatek [1] 2-0 Coco Gauff [3]6-4; 6-3
Tứ kếtVictoria Azarenka [24] 0-2 Danielle Collins [13]4-6; 3-6
15/5Jelena Ostapenko [9] 0-2 Aryna Sabalenka [2]2-6; 4-6
Coco Gauff [3] 2-0 Zheng Qinwen [7]7-6; 6-1
14/5Iga Swiatek [1] 2-0 Madison Keys [18]6-1; 6-3
Vòng 1/8Elina Svitolina [16] 1-2 Aryna Sabalenka [2]6-4; 1-6; 6-7
13/5Maria Sakkari [5] 0-2 Victoria Azarenka [24]4-6; 1-6
Danielle Collins [13] 2-0 Irina Camelia-Begu (PR)6-0; 6-3
Iga Swiatek [1] 2-0 Angelique Kerber (PR)7-5; 6-3
Rebecca Sramkova (Q) 1-2 Jelena Ostapenko [9]6-4; 4-6; 6-7
Coco Gauff [3] 2-1 Paula Badosa5-7; 6-4; 6-1
Naomi Osaka (PR) 0-2 Zheng Qinwen [7]2-6; 4-6
Madison Keys [18] 2-0 Sorana Cirstea [28]6-2; 6-1
Vòng 1/16Elina Svitolina [16] 2-0 Anna Kalinskaya [23]6-3; 6-3
12/5Danielle Collins [13] 2-0 Caroline Garcia [22]6-3; 6-3
Victoria Azarenka [24] 2-0 Mayar Sherif6-2; 7-6
Sara Sorribes Tormo 1-2 Jelena Ostapenko [9]4-6; 7-5; 1-6
Dayana Yastremska [32] 0-2 Aryna Sabalenka [2]4-6; 2-6
Sofia Kenin 1-2 Rebecca Sramkova (Q)4-6; 6-4; 4-6
Maria Sakkari [5] 2-0 Anhelina Kalinina [30]7-6; 6-0
Elise Mertens [27] 0-2 Irina Camelia-Begu (PR)2-6; 0-6
Coco Gauff [3] 2-1 Jaqueline Cristian (LL)6-1; 0-6; 6-3
11/5Sorana Cirstea [28] 2-0 Marketa Vondrousova [6]7-6; 6-3
Linda Noskova [29] 1-2 Zheng Qinwen [7]6-3; 1-6; 2-6
Beatriz Haddad Maia [12] 1-2 Madison Keys [18]4-6; 6-4; 3-6
Daria Kasatkina [10] 0-2 Naomi Osaka (PR)3-6; 3-6
Angelique Kerber (PR) 2-0 Aliaksandra Sasnovich (Q)6-3; 7-6
Iga Swiatek [1] 2-0 Yulia Putintseva6-3; 6-4
Paula Badosa 2-1 Diana Shnaider5-7; 6-4; 6-4
Vòng 1/32Mayar Sherif 2-1 Jasmine Paolini [11]7-6; 2-6; 6-4
10/5Katie Volynets (Q) 1-2 Aryna Sabalenka [2]6-4; 3-6; 2-6
Rebecca Sramkova (Q) 2-0 Katie Boulter [26]6-4; 7-6
Elina Svitolina [16] 2-0 Sara Errani (WC)6-0; 6-2
E.Cocciaretto 0-2 Caroline Garcia [22]2-6; 6-7
Dayana Yastremska [32] 2-1 Laura Siegemund (Q)4-6; 7-5; 6-2
Lesia Tsurenko - Anhelina Kalinina [30]0-2 (Tsurenko bỏ cuộc)
Victoria Azarenka [24] 2-1 Magda Linette6-7; 6-4; 6-3
Anastasia Potapova 0-2 Jelena Ostapenko [9]4-6; 2-6
Ons Jabeur [8] 1-2 Sofia Kenin5-7; 6-2; 4-6
Irina Camelia-Begu (PR) - Oceane Dodin (LL)5-2 (Dodin bỏ cuộc)
Clara Tauson (Q) 0-2 Anna Kalinskaya [23]1-6; 2-6
Maria Sakkari [5] 2-0 Varvara Gracheva (Q)6-2; 6-2
Anastasia Pavlyuchenkova [20] 1-2 Sara Sorribes Tormo3-6; 6-1; 5-7
Elise Mertens [27] 2-0 Katerina Siniakova6-1; 6-4
Danielle Collins [13] 1-0 Anna Blinkova6-4 (Blinkova bỏ cuộc)
Iga Swiatek [1] 2-0 Bernada Pera (Q)6-0; 6-2
9/5Emma Navarro [21] 1-2 Paula Badosa6-1; 4-6; 2-6
Yulia Putintseva 2-0 Sloane Stephens [31]6-3; 6-2
Sorana Cirstea [28] 2-0 Brenda Fruhvirtova (Q)7-5; 6-0
Ana Bogdan 1-2 Marketa Vondrousova [6]2-6; 6-3; 4-6
Camila Osorio 1-2 Madison Keys [18]0-6; 6-4; 3-6
Beatriz Haddad Maia [12] 2-1 Wang Xinyu4-6; 6-3; 6-4
Coco Gauff [3] 2-0 Magdalena Frech6-3; 6-3
Elina Avanesyan 1-2 Jaqueline Cristian (LL)7-5; 2-6; 2-6
Sara Errani (WC) 2-1 Amanda Anisimova (PR)4-6; 6-2; 6-1
Naomi Osaka (PR) 2-0 Marta Kostyuk [19]6-3; 6-2
Aliaksandra Sasnovich (Q) 2-0 Ekaterina Alexandrova [14]6-0; 6-1
Shelby Rogers 0-2 Zheng Qinwen [7]2-6; 0-6
Diana Shnaider 2-0 Liudmila Samsonova [15]6-1; 6-3
Linda Noskova [29] 2-0 Lucrezia Stefanini (WC)6-3; 7-6
Veronika Kudermetova [17] 0-2 Angelique Kerber (PR)3-6; 0-6
Daria Kasatkina [10] 2-0 Tatjana Maria7-5; 6-1
Vòng 1/64Maria Lourdes Carle (Q) 1-2 Laura Siegemund (Q)6-2; 4-6; 4-6
Rebecca Masarova (Q) 1-2 Irina-Camelia Begu (PR)7-5; 3-6; 4-6
Rebecca Sramkova (Q) 2-0 Giorgia Pedone (WC)6-4; 6-1
Daria Saville 0-2 Clara Tauson (Q)2-6; 3-6
Federica Di Sarra (WC) 0-2 Varvara Gracheva (Q)1-6; 3-6
Renata Zarazua (Q) 1-2 E.Cocciaretto6-4; 5-7; 3-6
Wang Yafan 0-2 Katie Volynets (Q)6-7; 1-6
Anastasia Potapova 2-0 Wang Xiyu6-1; 7-5
Nadia Podoroska 0-2 Sara Sorribes Tormo4-6; 3-6
8/5Sofia Kenin 2-0 Lucia Bronzetti6-3; 6-2
Zhu Lin 0-2 Magda Linette3-6; 2-6
Katerina Siniakova 2-0 Nuna Brancaccio (WC)6-4; 6-2
Petra Martic 0-2 Mayar Sherif2-6; 2-6
Naomi Osaka (PR) 2-0 Clara Burel7-6; 6-1
Taylor Townsend 1-2 Brenda Fruhvirtova (Q)6-3; 2-6; 0-6
Anna Karolina Schmiedlova 0-2 Aliaksandra Sasnovich (Q)2-6; 6-7
Diane Parry 0-2 Anna Blinkova2-6; 3-6
Caroline Dolehide 0-2 Bernarda Pera (Q)6-7; 3-6
Donna Vekic 1-2 Lesia Tsurenko2-6; 6-3; 6-7
Tatjana Maria 2-1 Linda Fruhvirtova (Q)7-6; 3-6; 6-2
Elina Avanesyan 2-1 Cristina Bucsa6-7; 6-0; 7-5
7/5Anna Bogdan 2-0 Leylah Fernandez6-4; 6-1
Vittoria Paganetti (WC) 0-2 Lucrezia Stefanini (WC)5-7; 3-6
Lauren Davis 0-2 Angelique Kerber1-6; 0-6
Wang Xinyu 2-1 Yuan Yue4-6; 6-1; 6-2
Arantxa Rus 1-2 Camila Osorio6-4; 3-6; 4-6
Greet Minnen 0-2 Diana Shnaider2-6; 3-6
Magdalena Frech 2-0 Ashlyn Krueger7-6; 6-4
Martina Trevisan 0-2 Yulia Putintseva3-6; 4-6
Mirra Andreeva 0-2 Paula Badosa2-6; 3-6
Lisa Pigato (WC) 0-2 Shelby Rogers1-6; 0-6
Author Thethao247.vn Công Thành / Theo hoinhap.vanhoavaphattrien.vn - Copy
Quảng cáo
Xem thêm